KINH TẾ KHÓ KHĂN VÀ KHI NHÀ TỚ TỰ NẤU ĂN
Với việc tự nấu ăn, mọi người hay bảo nhau, nấu ăn vừa mất thời gian mà cũng chẳng tiết kiệm hơn là bao. Điều này không đúng, thử làm phân tích, đồ ăn ngoài có thể nhanhXem thêm - gọn - lẹ, nhưng 1 ngày 3 bữa trung bình là 50k + nước uống trung bình 30k, tổng 80k cho một bữa mỗi ngày ít nhất mất khoảng 240k.
Nếu bạn nấu ăn, 1 người ăn, đáp ứng đủ 3 tiêu chí: Ngon - Sạch - Tiết kiệm, mỗi lần đi chợ 150k có thể nấu được hơn 1 ngày, chỉ rơi vào mức 30k/bữa.
Cứ kiên trì lặp đi lặp lại sẽ tiết kiệm được một khoản kha khá trong một năm. Đặc biệt, phải săn sale đồ ăn mạnh ko khác gì bạn săn son đồ dưỡng da nha, thời bây giờ đi chợ online “lâu phai” hơn là chen lấn ngoài chợ nắng nôi. Mà không hề đắt nhé, mình chủ động chọn hàng theo danh sách, không phải mặc cả mà lại được nhiều quà voucher khuyến mại những dịp cuối tháng nè tèng teng, thành ra nhiều bữa ăn chỉ tốn 30k mà thịnh soạn như 300k.
#GrabMart #SieuSaleCuoiThang
Bình luận
Báo cáo vi phạm